Leita í fréttum mbl.is
Embla

Fćrsluflokkur: Skákstig

Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig komu út í dag. Hjörvar Steinn Grétarsson (2567) sem sem fyrr stigahćsti skákmađur landsins. Ólafur Bjarnason (1790) er stigahćstur ţriggja nýliđa á listanum. Birkir Ísak Jóhannsson (122) hćkkar mest frá apríl-listanum.

Heildarlistann (kappskák) má finna hér.

 

Topp 20

Hjörvar Steinn Grétarsson (2567) heldur stöđu sinni á topp stigalistans. Skammt á eftir eru Hannes Hlífar Stefánsson (2566) og Héđinn Steingrímsson (2562).

 

No.NameTitMAY17GmsDiff
1Gretarsson, Hjorvar SteinnGM256700
2Stefansson, HannesGM256680
3Steingrimsson, HedinnGM256200
4Hjartarson, JohannGM2541105
5Petursson, MargeirGM251600
6Olafsson, HelgiGM251200
7Danielsen, HenrikGM249000
8Thorfinnsson, BragiIM2461104
9Gunnarsson, Jon ViktorIM246000
10Arnason, Jon LGM245800
11Gretarsson, Helgi AssGM244800
12Kristjansson, StefanGM244700
13Kjartansson, GudmundurIM243719-31
14Thorsteins, KarlIM243200
15Gunnarsson, ArnarIM242800
16Thorhallsson, ThrosturGM24209-3
17Thorfinnsson, BjornIM240710-6
18Kjartansson, DavidFM238900
19Arngrimsson, DagurIM237600
20Ulfarsson, Magnus OrnFM237500

 

Nýliđar


Ţrír nýliđar eru á listanum og koma allir inn eftir frammistöđu sína á GAMMA Reykjavíkurskákmótinu. Stigahćstur ţeirra er Ólafur Bjarnason (1790). Ađrir eru Ţórđur Guđmundsson (1662) og Sigurđur Ţórđarson (1518).

 

No.NameTitMAY17GmsDiff
1Bjarnason, Olafur 1790121790
2Gudmundsson, Thordur 1662131662
3Thordarson, Sigurdur 151891518

 

Mestu hćkkanir

Birkir Ísak Jóhannsson (122) hćkkar mest frá apríl-listanum. Í nćstu sćtum eru Arnar Heiđarsson (114) og Jón Ţór Lemery og Ármann Pétursson (79).

 

No.NameTitMAY17GmsDiff
1Johannsson, Birkir Isak 168910122
2Heidarsson, Arnar 15058114
3Lemery, Jon Thor 17871079
4Petursson, Armann 13061079
5Finnsson, Johann Arnar 17321077
6Einarsson, Oskar Long 17572276
7Njardarson, Daniel Ernir 1452874
8Davidsdottir, Nansy 1936972
9Arnarson, Smari 1611861
10Sigurvaldason, Hjalmar 14982157
11Mai, Alexander Oliver 18581045
12Thorgeirsson, Jon Kristinn 22321043
13Kristofersson, Sindri Snaer 1239942
14Haraldsson, Haraldur 19791038
15Sigurjonsson, Siguringi 20341637
16Ragnarsson, Heimir Pall 1643735
17Ingvason, Johann 21541933
18Gunnarsson, Helgi Petur 17021033
19Bergsson, Stefan 2060829
20Bjarnason, Larus H 1539629
21Haile, Batel Goitom 1226929
22Magnusson, Magnus 20051027
23Arnason, Saemundur 1256924
24Sigurdsson, Birkir Karl 1889723
25Leosson, Atli Johann 17961023
26Gislason, GudmundurFM23361822
27Briem, Stephan 1886821
28Halldorsson, Hjorleifur 1797721
29Birkisson, Bjorn Holm 20771020
30Holm, Fridgeir K 1746920

 

Stigahćstu skákkonur landsins

 

Lenka Ptácníková (2207) er sem fyrr langstigahćst skákkona landsins. Í nćstu sćtum eru Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir (2053) og Guđlaug Ţorsteinsdóttir (2010). Nansý Davíđsdóttir (1936) heldur áfram ađ ţjóta upp listann og er nú komin í fjórđa sćtiđ. 

 

No.NameTitMAY17GmsDiff
1Ptacnikova, LenkaWGM220723-35
2Thorsteinsdottir, HallgerdurWFM205333
3Thorsteinsdottir, GudlaugWFM20109-3
4Davidsdottir, Nansy 1936972
5Finnbogadottir, Tinna Kristin 188300
6Kristinardottir, Elsa Maria 182200
7Magnusdottir, Veronika Steinunn 178500
8Hauksdottir, Hrund 176500
9Helgadottir, Sigridur Bjorg 176300
10Fridthjofsdottir, Sigurl. Regina 173815-12

 

Stigahćstu ungmenni (20) landsins

Vignir Vatnar Stefánsson (2334) er stigahćsta ungmenni (1997 og síđar) landsins. Í nćstu sćtum eru Dagur Ragnarsson (2320) og Oliver Aron Jóhannesson (2272). 

No.NameTitMAY17GmsB-dayDiff
1Stefansson, Vignir VatnarFM2334102003-7
2Ragnarsson, DagurFM2320919974
3Johannesson, OliverFM2272019980
4Thorgeirsson, Jon Kristinn 223210199943
5Birkisson, Bardur Orn 216210200016
6Hardarson, Jon Trausti 2157019970
7Heimisson, Hilmir Freyr 2144172001-8
8Birkisson, Bjorn Holm 207710200020
9Thorhallsson, Simon 2074019990
10Jonsson, Gauti Pall 2028101999-59

 

Stigahćstu eldri skákmenn landsins (65+)

Friđrik Ólafsson (2365) er sem fyrr langstigahćsti skákmađur landsins 65 ára og eldri. Arnţór Sćvar Einarsson (2255) er annar og Jón Ţorvaldsson (2170) ţriđji. 

No.NameTitMAY17GmsB-dayDiff
1Olafsson, FridrikGM2365019350
2Einarsson, Arnthor 2255019460
3Thorvaldsson, Jon 2170019490
4Halfdanarson, Jon 2129019470
5Fridjonsson, Julius 2126919500
6Viglundsson, Bjorgvin 2123231946-20
7Thor, Jon Th 2120019440
8Halldorsson, Bragi 21161619496
9Kristinsson, Jon 2108181942-58
10Kristjansson, Olafur 209681942-6

 

Reiknuđ íslensk skákmót

  • GAMMA Reykjavíkurskákmótiđ
  • Áskorendaflokkur Skákţing Íslands
  • Skákmót öđlinga
  • Páskamót Vinaskákfélagsins (atskák)
  • Hrađskákmót öđlinga
  • Páskaeggjamót Hugins (hrađskák)
  • Páskaeggjasyrpur TR nr. 2 og 3 (hrađskák)
  • Hrađkvöld Hugins
  • Forkeppni Hugins Barna Blitz (hrađskák)

 

Heimslistinn

Magnus Carlsen (2832) er stigahćstur allra nú sem fyrr. Annar er Wesley So (2815) og ţriđji er Vladimir Kramnik (2811). 

Topp 100 listann má nálgast hér


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný íslensk skákstig

Ný íslensk skákstig eru komin út og miđast ţau viđ 1. mars sl. Héđinn Steingrímsson er stigahćstur allra. Björgvin Ívarsson Schram er stigahćstur nýliđa og Árni Ólafsson hćkkađi mest allra frá desember-listanum.

Topp 20

Héđinn Steingrímsson (2566) er stigahćstur allra. Í nćstu sćtum eru Hannes Hlífar Stefánsson (2562) og Margeir Pétursson (2561).

No.NameRtgCDiffTitGamesClub
1Héđinn Steingrímsson25660GM425Fjölnir
2Hannes H Stefánsson25620GM1194Huginn
3Margeir Pétursson25610GM691TR
4Jóhann Hjartarson2561-13GM818TB
5Helgi Ólafsson25430GM873Huginn
6Hjörvar Grétarsson25420GM661Huginn
7Henrik Danielsen24900GM310SR
8Helgi Áss Grétarsson2472-4GM612Huginn
9Jón Loftur Árnason2470-16GM668TB
10Jón Viktor Gunnarsson24445IM1166TR
11Stefán Kristjánsson24430GM906TR
12Guđmundur Kjartansson243910IM867TR
13Bragi Ţorfinnsson24380IM1076TR
14Karl Ţorsteins24290IM615TR
15Friđrik Ólafsson2426-15GM182TR
16Ţröstur Ţórhallsson24143GM1335Huginn
17Arnar Gunnarsson24040IM850TR
18Björn Ţorfinnsson2401-5IM1195TR
19Dagur Arngrímsson23990IM670TB
20Magnús Örn Úlfarsson23564FM594Huginn


Nýliđar

Björgvin Ívarsson (1544) er stigahćstur nýliđa. Hjörtur Steinbergsson (1535) kemur annar og Smári Arnarson (1493) er nćstur og Ţórarinn Hjaltason (1262) ţriđji.

NoNameRtgCDiffGamesClub
1Björgvin Ívarsson Schram154415449KR
2Hjortur Steinbergsson153515356 
3Smári Arnarson1493149318TR
4Ţórarinn Hjaltason1262126210KR
5Sveinn Sigurđarson1197119713 
6Ármann Pétursson1184118415TR
7Heiđar Ólafsson118411846 
8Elsa Kristín Arnaldardóttir100010008TR
9Josef Omarsson1000100016Huginn

 

Árn Ólafsson hćkkar mest frá desember-listanum. Í nćstu sćtum er ţeir brćđur Benedikt (156) og Stephan Briem (149). 

No.NameRtgCDiffTitGamesClub
1Árni Ólafsson1238238 84TR
2Benedikt Briem1423156 67Breiđablik
3Stephan Briem1748149 99Breiđablik
4Örn Alexandersson1244145 50Breiđablik
5Gudmundur Peng Sveinsson1311140 44Víkingaklúbburinn
6Freyja Birkisdóttir1277118 115TR
7Héđinn Sveinn Baldursson Briem160681 88Vinaskákfélagiđ
8Jóhann Bernhard Jóhannsson131972 25Vinaskákfélagiđ
9Atli Mar Baldursson123571 87Breiđablik
10Dawid Kolka187057 344Huginn
11Ólafur Evert Úlfsson172254 100Hrókar alls fagnađar
12Alex Cambray Orrason157150 75Hrókar alls fagnađar
13Ingvar Egill Vignisson162147 175Vinaskákfélagiđ
14Sćmundur Árnason115546 40Fjölnir
15Dagur Ragnarsson226643FM440Fjölnir
16Dađi Ómarsson224941 358TR
17Björn Hólm Birkisson190838 264TR
18Hilmar Ţorsteinsson181935 259Huginn
19Oliver Aron Jóhannesson221633FM466Fjölnir
20Magnús Hjaltason110033 51Fjölnir

 

Reiknuđ skákmót

  • Bikarsyrpa TR III og Bikarsyrpa stúlkna 
  • Bikarsrypa TR IV og Bikarsyrpa stúlkna
  • Janúarmót Hugins (Húsavík, Vöglum og úrslitakeppni)
  • Nóa Síríus mótiđ (a- og b-flokkur)
  • Skákţing Akureyrar (ađalmót og úrslitakeppni)
  • Skákţing Reykjavíkur
  • Skákţing Vestmannaeyja
  • TM-mót Skákfélags Reykjanesbćjar
  • U-2000 mót TR

Ný alţjóđleg hrađskákstig

Ný alţjóđleg hrađskákstig komu út 1. mars sl. Hjörvar Steinn Grétarsson (2662) er langstigahćsti hrađskákmađur landsins. Í nćstu sćtum eru Jóhann Hjartarson (2574) og Jón Viktor Gunnarsson (2541).

Topp 20

No.NameTitmar.17GmsDiff
1Gretarsson, Hjorvar SteinnGM266200
2Hjartarson, JohannGM25747-7
3Gunnarsson, Jon ViktorIM254100
4Stefansson, HannesGM253500
5Thorfinnsson, BjornIM250600
6Gunnarsson, ArnarIM250300
7Gretarsson, Helgi AssGM2483717
8Kristjansson, StefanGM248300
9Olafsson, HelgiGM243800
10Thorhallsson, ThrosturGM24317-3
11Thorfinnsson, BragiIM242000
12Kjartansson, GudmundurIM241100
13Bjornsson, SigurbjornFM237600
14Petursson, MargeirGM236600
15Johannesson, Ingvar ThorFM235300
16Jensson, Einar HjaltiIM235200
17Asbjornsson, AsgeirFM234400
18Arnason, Jon LGM232000
19Gislason, GudmundurFM23151149
20Karlsson, Bjorn-IvarFM230600


Nýliđar


Björn Halldórsson (2183) er stigahćsti nýliđi landsins. Hannes Hrólfsson (1792) og Björn Ívarsson Schram (1715) koma nćstir. 

 

No.NameTitmar.17GmsDiff
1Halldorsson, Bjorn 218372183
2Hrolfsson, Hannes 1792111792
3Ivarsson Schram, Bjorgvin 171501715
4Steinbergsson, Hjortur 169701697
5Petersen, Emil 149001490
6Hardarson, Gylfi Mar 142301423
7Bragason, Baldur Mar 133301333
8Sigthorsson, Andri Thor 131801318
9Bjarnason, Loftur Ingi 128301283
10Briem, Kjartan 126301263
11Johannsson, Bjorn Kristinn 126101261
12Agnarsson, Bjorn 125181251
13Claesson, Karl Andersson 114791147
14Kjartansson, Andres Mar 109371093


Mestu hćkkanir


Dawid Kolka (110( hćkkar mest frá janúar-listanum. Í nćstu sćtum eru tvibbarnir Bárđur Örn og Björn Hólm (63) Birkissynir.

No.NameTitmar.17GmsDiff
1Kolka, Dawid 202117110
2Birkisson, Bardur Orn 20811863
3Birkisson, Bjorn Holm 19821763
4Kristbergsson, Bjorgvin 13112455
5Gislason, GudmundurFM23151149
6Sigurdsson, Birkir Karl 1914947
7Hauksson, Hordur Aron 18571746
8Kristinsson, Ogmundur 2020736
9Halldorsson, Kristjan 1769734
10Jonatansson, Sigurdur Freyr 16071434


Reiknuđ hrađskámót 
(mars og febrúar)

  • Hrađskákmót Reykjavíkur
  • Hrađkvöld Hugins
  • Nóa Síríus-hrađskákmótiđ
  • Atkvöld Hugins (2 frá febrúar)

 


Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg eru komin út og taka ţau gildi á morgun 1. mars. Engar breytingar á toppnum enda tefldu okkar stigahćstu menn ekkert í nýliđnum mánuđi. Hannes Hlífar Stefánsson (2570) er ţví sem fyrr stigahćsti skákmađur landsins. Sex nýliđar eru á listanum og ţeirra langstigahćstur er Jón Hálfdánarson (2144). Guđmundur Peng Sveinsson hćkkar mest frá febrúar-listanum eđa um 117 skákstig.

Listann í heild sinni má finna hér sem PDF-viđhengi.

Topp 20


Engar breytingar eru á efstu mönnum. Hannes Hlífar Stefánsson (2570) er stigahćstur og Héđinn Steingrímsson (2564) og Hjörvar Steinn Grétarsson (2563) í nćstu sćtum.

No.NameTitmar.17DiffGms
1Stefansson, HannesGM257000
2Steingrimsson, HedinnGM256400
3Gretarsson, Hjorvar SteinnGM256300
4Olafsson, HelgiGM254000
5Hjartarson, JohannGM2531-96
6Petursson, MargeirGM251300
7Danielsen, HenrikGM249000
8Kjartansson, GudmundurIM2471714
9Kristjansson, StefanGM245900
10Arnason, Jon LGM2458-136
11Gunnarsson, Jon ViktorIM245664
12Thorfinnsson, BragiIM245419
13Gretarsson, Helgi AssGM2447-14
14Thorsteins, KarlIM243200
15Gunnarsson, ArnarIM243100
16Thorhallsson, ThrosturGM241956
17Thorfinnsson, BjornIM2410622
18Jensson, Einar HjaltiIM238600
19Ulfarsson, Magnus OrnFM238054
20Arngrimsson, DagurIM237500


Nýliđar

Jón Hálfdanarson (2144) er langstigahćsti nýliđi listans. Í nćstum sćtum eru Hjörtur Steinbergsson (1692) og Ágúst Ívar Árnasn (1383).

No.NameTitmar.17DiffGms
1Halfdanarson, Jon 214421445
2Steinbergsson, Hjortur 169216926
3Arnason, Agust Ivar 138313835
4Hjaltason, Thorarinn 1334133410
5Olafsson, Heidar 125712575
6Vigfusson, Robert Orn 125412545


Mestu hćkkanir

Guđmundur Peng Sveinsson (117) hćkkar mest allra frá febrúar-listanum. Í nćstu sćtum eru Róbert Luu (92) og Dađi Ómarsson (76).

No.NameTitmar.17DiffGms
1Sveinsson, Gudmundur Peng 138411714
2Luu, Robert 17219212
3Omarsson, Dadi 22737614
4Gudmundsson, Gunnar Erik 12237511
5Orrason, Alex Cambray 1470726
6Karlsson, Isak Orri 12666611
7Alexandersson, Orn 1350655
8Olafsson, Arni 12866210
9Baldursson, Atli Mar 1286607
10Sigurmundsson, Arnar 1570498
11Magnusson, Thorsteinn 1427448
12Jonasson, BenediktFM22504215
13Jonsson, Gauti Pall 20753914
14Briem, Stephan 18423914
15Ulfsson, Olafur Evert 1790386
16Danielsson, Sigurdur 1797376
17Ptacnikova, LenkaWGM22453514
18Sigurdarson, Tomas Veigar 19763414
19Birkisson, Bjorn Holm 20123314
20Briem, Hedinn 1609339
21Arnarson, Smari 1534336


Stigahćstu skákkonur landsins


Lenka Ptácníková (2245) er langstigahćsta skákkona landsins. Í nćstu sćtum eru Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir (2050) og Hallgerđur Helga Ţorsteinsdóttir (2016).

 

No.NameTitmar.17DiffGms
1Ptacnikova, LenkaWGM22453514
2Thorsteinsdottir, HallgerdurWFM205000
3Thorsteinsdottir, GudlaugWFM2016-26
4Finnbogadottir, Tinna Kristin 189400
5Davidsdottir, Nansy 1881-1610
6Kristinardottir, Elsa Maria 182900
7Magnusdottir, Veronika Steinunn 177300
8Fridthjofsdottir, Sigurl. Regina 176400
9Helgadottir, Sigridur Bjorg 176300
10Hauksdottir, Hrund 1758-186


Stigahćstu ungmenni landsins (20 ára og yngri)

Vignir Vatnar Stefánsson (2353) er sem fyrr stigahćsta ungmenni landsins. Í nćstu sćtum eru Dagur Ragnarsson (2298) og Oliver Aron Jóhannesson (2255).

No.NameTitmar.17DiffGmsB-day
1Stefansson, Vignir VatnarFM2353-31122003
2Ragnarsson, DagurFM229822211997
3Johannesson, OliverFM225531121998
4Thorgeirsson, Jon Kristinn 21921691999
5Heimisson, Hilmir Freyr 2174-1872001
6Hardarson, Jon Trausti 2148-961997
7Birkisson, Bardur Orn 2142-33202000
8Thorhallsson, Simon 2085001999
9Jonsson, Gauti Pall 207539141999
10Birkisson, Bjorn Holm 201233142000


Stigahćstu öldungar landsins (65 ára og eldri)


Friđrik Ólafsson (2365) er sem fyrr langstigahćsti skákmađur landsins 65 ára og eldri. Í nćstu sćtum eru Jónas Ţorvaldsson (2258) og Arnţór Sćvar Einarsson (2257).

No.NameTitmar.17DiffGmsB-day
1Olafsson, FridrikGM2365-841935
2Thorvaldsson, Jonas 2258001941
3Einarsson, Arnthor 2257811946
4Thorvaldsson, Jon 2168001949
5Kristinsson, Jon 2166001942
6Viglundsson, Bjorgvin 2146-39141946
7Halfdanarson, Jon 2144214451947
8Fridjonsson, Julius 2131-1481950
9Gunnarsson, Gunnar K 2115001933
10Kristjansson, Olafur 2112001942


Reiknuđ mót

  • Janúarmót Hugins (Húsavík, Vöglum og úrslitakeppni)
  • Nóa Síríus mót Hugins og Breiđabliks (a- og b-flokkar)
  • Skákţing Vestmannaeyja
  • Skákţing Reykjavíkur
  • Skákţing Akureyrar (ađalmót og úrslitakeppni)
  • Bikarsyrpa TR #4
  • Hrađskákmót Reykjavíkur (hrađskák)
  • Hrađkvöld Hugins (hrađskák)
  • Nóa Síríus hrađskákmótiđ (hrađskák)
  • Barna- og unglingameistaramót Reykjavíkur (atskák)

Nćsta daga verđur gerđ úttekt á hrađskákstigum.

Heimslistinn

Magnus Carlsen (2838) er stigahćsti skákmađur heims eins og venjulega. Sutt er í nćstu menn en Wesley So (2822) og Fabiano Caruana (2817).

Topp 100 má finna á heimasíđu FIDE.


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig komu út fyrir skemmstu. Litlar breytingar voru međal íslenskra skákmanna enda ekkert innlent kappskákmót reiknađ til stiga. Öllu meira fjör verđur á mars-listanum ţegar mót eins og Skákţing Reykjavíkur og Nóa Síríus-mótiđ skila sér inn. 

Topp 20

No.NameTitfeb.17Diff
1Stefansson, HannesGM25700
2Steingrimsson, HedinnGM25640
3Gretarsson, Hjorvar SteinnGM25630
4Hjartarson, JohannGM25400
5Olafsson, HelgiGM25400
6Petursson, MargeirGM25130
7Danielsen, HenrikGM24905
8Arnason, Jon LGM24710
9Kjartansson, GudmundurIM2464-4
10Kristjansson, StefanGM24590
11Thorfinnsson, BragiIM24530
12Gunnarsson, Jon ViktorIM24500
13Gretarsson, Helgi AssGM24480
14Thorsteins, KarlIM24320
15Gunnarsson, ArnarIM24310
16Thorhallsson, ThrosturGM24140
17Thorfinnsson, BjornIM24040
18Jensson, Einar HjaltiIM23860
19Stefansson, Vignir VatnarFM2384-20
20Johannesson, Ingvar ThorFM23770


Mestu hćkkanir

Hilmir Freyr Heimsson (33) hćkkar mest frá janúar-listanum. Rúnar Berg (14) er annar og Hafsteinn Ágústsson (13). 

No.NameTitfeb.17Diff
1Heimisson, Hilmir Freyr 219233
2Berg, Runar 212914
3Agustsson, Hafsteinn 192113
4Bjarnason, Oskar 22509
5Danielsen, HenrikGM24905


Ungmennalisti (20 ára og yngri)

Vignir Vatnar Stefánsson (2384) er sem fyrr stigahćsta ungmenni landsins. Í nćstu sćtum eru Dagur Ragnarsson (2276) og Oliver Aron Jóhannesson (2224). Hilmir Freyr Heimsson (2192) er kominn alla leiđ uppí fjórđa sćti međ góđri frammistöđu síđustu mánuđi. 

No.NameTitfeb.17B-dayDiff
1Stefansson, Vignir VatnarFM23842003-20
2Ragnarsson, DagurFM227619970
3Johannesson, OliverFM222419980
4Heimisson, Hilmir Freyr 2192200133
5Thorgeirsson, Jon Kristinn 217619990
6Birkisson, Bardur Orn 217520000
7Hardarson, Jon Trausti 215719970
8Thorhallsson, Simon 208519990
9Jonsson, Gauti Pall 203619990
10Birkisson, Bjorn Holm 197920000


Heimslistinn

Magnus Carlsen (2838) er sem fyrr stigahćsti skákmađur heims. Munurinn á nćstu menn hefur ţó minnkađ verulega. Í 2. og 3. sćti eru Bandaríkjamennirnir Fabiano Caruana (2827) og Wesley So (2822).

Heimslistinn

 


Ný alţjóđleg atskákstig

Ný alţjóđleg atskákstig komu út um áramótin. Hjörvar Steinn Grétarsson (2560) er sem fyrr stigahćsti atskákstigamađur landsins. Í nćstu sćtum eru Jóhann Hjartarson (2536) og Hlegi Ólafsson (2524).  Ţórarinn Sigţórsson (1753) er stigahćstur nýliđa og Vignir Vatnar Stefánsson (97) hćkkar mest frá desember-listanum.

Rétt er ađ taka fram ađ ađeins ţeir sem hafa "virk stig" eru birtir. Til ađ hafa virk stig ţurfa viđkomandi ađ hafa teflt a.m.k. eina reiknađa atskák undanfarna 12 mánuđi. 

Heildarlistann má finna hér.

Topp 20

NoNamejan.17GmsDiff
1Gretarsson, Hjorvar Steinn256000
2Hjartarson, Johann253691
3Olafsson, Helgi25248-19
4Thorhallsson, Throstur2519931
5Gretarsson, Helgi Ass24759-6
6Thorfinnsson, Bjorn2445924
7Kjartansson, Gudmundur24276-13
8Arnason, Jon L24219-50
9Thorfinnsson, Bragi24108-44
10Gunnarsson, Jon Viktor23999-11
11Petursson, Margeir238700
12Kjartansson, David23356-28
13Karlsson, Bjorn-Ivar2312918
14Ulfarsson, Magnus Orn2297910
15Gretarsson, Andri A22759-23
16Arnason, Throstur225700
17Omarsson, Dadi22399-37
18Halldorsson, Halldor223891
19Ptacnikova, Lenka22259-63
20Karason, Askell O221500
21Sigfusson, Sigurdur22159-37


Nýliđar

NoNamejan.17GmsDiff
1Sigthorsson, Thorarinn175391753
2Ivarsson Schram, Bjorgvin172291722
3Sigthorsson, Andri Thor147951479
4Kristjansson, Aegir Orn146191461
5Kjartan Briem134491344
6Johannesson, Petur133881338

 

Mestu hćkkanir

NoNamejan.17GmsDiff
1Stefansson, Vignir Vatnar20021397
2Mai, Aron Thor1540982
3Kolka, Dawid1731980
4Birkisson, Bardur Orn1885978
5Mai, Alexander Oliver1550973
6Birkisson, Bjorn Holm1892765
7Johannesson, Oliver2134935
8Thorhallsson, Throstur2519931
9Briem, Benedikt1134831
10Kristjansson, Halldor Atli1353827
11Omarsson, Adam1126827
12Thorfinnsson, Bjorn2445924
13Lee, Gudmundur Kristinn1735824
14Thorarinsson, Pall A.2180919
15Karlsson, Bjorn-Ivar2312918
16Vigfusson, Vigfus19411518
17Ragnarsson, Dagur20741514
18Sigurdsson, Birkir Karl1825614
19Olafsson, Kristmundur Thor1425714
20Sigurvaldason, Hjalmar1507513


Reiknuđ atskákmót

  • Atskákmót Reykjavíkur - Atskákmót Hugins
  • Atskákmót Skákklúbbs Icelandair - Íslandsmótiđ í atskák

Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg hrađskákstig

Ný alţjóđleg skákstig komu út 1. janúar sl. Hjörvar Steinn Grétarsson (2662) er langstigahćsti hrađskákmađur landsins. Í nćstu sćtum eru Jóhann Hjartarson (2581) og Jón Viktor Gunnarsson (2541). Aron Ţór Mai (108) hćkkađ mest frá desember-listanum. Í nćstu sćtum eru Stephan Briem (99) og Halldór Atli Kristjánsson (84).

Heildarlistann má finna hér

Topp 20

NoNameTitjan.17GmsDiff
1Gretarsson, Hjorvar SteinnGM266200
2Hjartarson, JohannGM25811043
3Gunnarsson, Jon ViktorIM25411131
4Stefansson, HannesGM253500
5Thorfinnsson, BjornIM250622-10
6Gunnarsson, ArnarIM25031127
7Kristjansson, StefanGM248300
8Gretarsson, Helgi AssGM2466111
9Olafsson, HelgiGM243811-16
10Thorhallsson, ThrosturGM243411-13
11Thorfinnsson, BragiIM242011-7
12Kjartansson, GudmundurIM241111-42
13Bjornsson, SigurbjornFM237611-17
14Petursson, MargeirGM236600
15Johannesson, Ingvar ThorFM235322-7
16Jensson, Einar HjaltiIM23521151
17Asbjornsson, AsgeirFM234400
18Arnason, Jon LGM232011-20
19Karlsson, Bjorn-IvarFM230600
20Thorgeirsson, Jon Kristinn 229800


Mestu hćkkanir

NoNameTitjan.17GmsDiff
1Mai, Aron Thor 179419108
2Briem, Stephan 15781899
3Kristjansson, Halldor Atli 13941884
4Thorvaldsson, Jon 21142182
5Birkisson, Bjorn Holm 19191782
6Omarsson, Kristofer 17401881
7Birkisson, Bardur Orn 20181977
8Njardarson, Daniel Ernir 14391168
9Saevaldsson, Kristinn Jon 19721166
10Ragnarsson, Heimir Pall 15071153
11Briem, Hedinn 14721052
12Jensson, Einar HjaltiIM23521151
13Ragnarsson, DagurFM22211150
14Davidsdottir, Nansy 15591049
15Ulfljotsson, Jon 17362047
16Adalsteinsson, Hermann 1649947
17Hjartarson, JohannGM25811043
18Vignisson, Ingvar Egill 16641943
19Bjornsson, Eirikur K. 20103139
20Lee, Gudmundur Kristinn 18441139
21Halldorsson, Hjorleifur 1818939

 
Reiknuđ hrađskákmót

  • Hrađskákmót Garđabćjar
  • Hrađskákmót Hugins (norđur)
  • Elítumót Hugins
  • Friđriksmót Landsbankans - Íslandsmótiđ í hrađskák
  • Jólahrađskákmót TR

Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig eru komin út. Hannes Hlífar Stefánsson (2570) er sem fyrr stigahćsti skákmađur landsins. Björgvin Ívarsson Schram (1554) er stigahćstur sex nýliđa á listanum. Stefán Orri Davíđsson (186) hćkkađi mest allra frá nóvember-listanum.

Topp 20

Nánast engar breytingar eru á topp 20 listanum enda var Henrik Danielsen sá eini sem tefldi kappskákir á tímabilinu.

Hannes Hlífar Stefánsson (2570) er stigahćstur, Héđinn Steingrímsson (2564) nćstur og Hjörvar Steinn Grétarsson (2563) ţriđji.

No.NameTitjan.17GmsDiff
1Stefansson, HannesGM257000
2Steingrimsson, HedinnGM256400
3Gretarsson, Hjorvar SteinnGM256300
4Hjartarson, JohannGM254000
5Olafsson, HelgiGM254000
6Petursson, MargeirGM251300
7Danielsen, HenrikGM2485114
8Arnason, Jon LGM247100
9Kjartansson, GudmundurIM246800
10Kristjansson, StefanGM245900
11Thorfinnsson, BragiIM245300
12Gunnarsson, Jon ViktorIM245000
13Gretarsson, Helgi AssGM244800
14Thorsteins, KarlIM243200
15Gunnarsson, ArnarIM243100
16Thorhallsson, ThrosturGM241400
17Stefansson, Vignir VatnarFM240400
18Thorfinnsson, BjornIM240400
19Jensson, Einar HjaltiIM238600
20Johannesson, Ingvar ThorFM237700


Nýliđar

Sjö nýliđar eru á listanum. Ţeirra stighćstur er Björgvin Ívarsson Schram (1554). Í nćstu sćtum eru Davíđ Arnarson (1526) og Smári Arnarson (1501).

No.NameTitjan.17GmsDiff
1Ivarsson Schram, Bjorgvin 155481554
2Arnarson, David 152671526
3Arnarson, Smari 1501111501
4Sigurdsson, Sigurdur J 143371433
5Sigurdarson, Sveinn 129561295
6Petursson, Armann 125661256
7Johannsson, Bjarki Kroyer 1106101106


Mestu hćkkanir

Stefán Orri Davíđsson (188) hćkkar mest allra frá nóvember-listanum eftir frábćra frammistöđu á alţjóđlegu skákmóti á Spáni. Í nćstu sćtum eru Benedikt Briem (153) og Árni Ólafsson (134).

No.NameTitjan.17GmsDiff
1Davidsson, Stefan Orri 156212188
2Briem, Benedikt 141711153
3Olafsson, Arni 12249134
4Davidsson, Oskar Vikingur 184013133
5Mai, Alexander Oliver 18378120
6Alexandersson, Orn 12851086
7Johannsson, Johann Bernhard 1507677
8Mai, Aron Thor 1965972
9Briem, Stephan 1803667
10Birkisdottir, Freyja 12991167
11Ulfsson, Olafur Evert 1752558
12Heidarsson, Arnar 1376655
13Kolka, Dawid 1936652
14Thorsteinsson, Hilmar 1840640
15Arnason, Saemundur 1235637
16Baldursson, Haraldur 1983731
17Vignisson, Ingvar Egill 1652531
18Omarsson, Adam 1070428
19Jonsson, Kristjan Dagur 1224923
20Sveinsson, Gudmundur Peng 1267719


Heimslistinn

Magnus Carlsen (2840) er stigahćsti skákmađur heims. Í nćstu sćtum eru Fabiano Caruan (1827) og Vladimir Kramnik (2811).

Topp 100 listann má nálgast á heimasíđu FIDE.

Reiknuđ mót

  • Hrađskákmót Garđabćjar
  • U-2000 mót TR 
  • Hrađskákmót Hugins - norđur
  • Elítukvöld Hugins (hrađskák)
  • Atskákmót Reykjavíkur
  • Bikarsyrpa TR
  • TM-mót Reykjanesbćjar
  • Friđriksmót Landsbankans (hrađskák)
  • Atskákmót Skákklúbbs Icelandair
  • Jólahrađskámót Reykjavíkur

Í nćstu dögum verđur gerđ úttekt á hrađ- og atskákstigum.

 


Ný alţjóđleg skákstig

Ný alţjóđleg skákstig eru komin út og taka ţau gildi á morgun 1. desember Hannes Hlífar Stefánsson (2570) er sem fyrr stigahćsti skákmađur landsins. Bjarki Freyr Bjarnason (1731) er langstigahćstur fjögurra nýliđa. Vignir Vatnar Stefánsson hćkkar langmest allra á stigum auk ţess ađ vera stigahćsta ungmenni landsins.

Topp 20

Hannes Hlífar Stefánsson (2570) er sem fyrr stigahćsti skákmađur landsins. Í nćstum sćtum eru Héđinn Steingrímsson (2564) og Hjörvar Steinn Grétarsson (2563).

Vert er ađ benda sérstaklega á Guđmund Kjartansson (2468) sem er í níunda sćti. Hann hćkkađi um 30 stig og krćkti sér ţví í mánuđnum nćrri helming ţeirra stiga sem hann vantar uppá til ađ klára stórmeistaratitilinn. 

Vert er einnig ađ benda á Vigni Vatnar Stefánsson (2404) sem er kemur inn í 17. sćti eftir 105 skákstigahćkkun!

Heildarlistann má finna sem PDF-viđhengi.

No.NameTitStigGmsDiff
1Stefansson, HannesGM257080
2Steingrimsson, HedinnGM256400
3Gretarsson, Hjorvar SteinnGM256300
4Olafsson, HelgiGM254000
5Hjartarson, JohannGM25409-1
6Petursson, MargeirGM251300
7Danielsen, HenrikGM248124
8Arnason, Jon LGM247100
9Kjartansson, GudmundurIM24681830
10Kristjansson, StefanGM245900
11Thorfinnsson, BragiIM245300
12Gunnarsson, Jon ViktorIM245000
13Gretarsson, Helgi AssGM244800
14Thorsteins, KarlIM243200
15Gunnarsson, ArnarIM243100
16Thorhallsson, ThrosturGM24149-3
17Stefansson, Vignir VatnarFM240418105
18Thorfinnsson, BjornIM240400
19Jensson, Einar HjaltiIM2386913
20Johannesson, Ingvar ThorFM237700


Nýliđar

Fjórir nýliđar eru á listanum. Ţeirra langstigahćstur er Bjarki Freyr Bjarnason (1731). 

No.NameTitStigGmsDiff
1Bjarnason, Bjarki Freyr 173171731
2Jonsson, Stefan Daniel 147761477
3Bjarnason, Petur 129451294
4Fridgeirsson, Pall Ingi 105051050


Mestu hćkkanir


Vignir Vatnar Stefánsson (105) hćkkar langmest allra frá nóvember-listanum. Í nćstu sćtum eru Knútur Finnbogason (78) og Benedikt Briem (65).

No.NameTitStigGmsDiff
1Stefansson, Vignir VatnarFM240418105
2Finnbogason, Knutur 1586478
3Briem, Benedikt 1264665
4Lemery, Jon Thor 1721662
5Thorgeirsson, Jon Kristinn 2176352
6Birkisson, Bardur Orn 2175349
7Kristofersson, Sindri Snaer 1219647
8Vignisson, Ingvar Egill 1621642
9Alexandersson, Orn 1199640
10Ragnarsson, DagurFM22761132
11Sigurdsson, Pall 1986731
12Kjartansson, GudmundurIM24681830
13Heimisson, Hilmir Freyr 2143130
14Sigurdarson, Alec Elias 1463730
15Gudmundsson, Gunnar Erik 1196429
16Omarsson, Adam 1042427
17Birkisdottir, Freyja 1232523
18Haile, Batel Goitom 1275522
19Davidsson, Stefan Orri 1374620
20Kristinardottir, Elsa Maria 1829217

 

Stigahćstu ungmenni landsins

Vignir Vatnar Stefánsson (2404) er langstigahćsti ungmenni landsins (20 ára og yngri). Í nćstu sćtum eru Dagur Ragnarsson (2276) og Oliver Aron Jóhannesson (2224).

No.NameTitStigGmsB-dayDiff
1Stefansson, Vignir VatnarFM2404182003105
2Ragnarsson, DagurFM227611199732
3Johannesson, OliverFM222491998-11
4Thorgeirsson, Jon Kristinn 21763199952
5Birkisson, Bardur Orn 21753200049
6Hardarson, Jon Trausti 2157019970
7Heimisson, Hilmir Freyr 21431200130
8Thorhallsson, Simon 2085019990
9Jonsson, Gauti Pall 20361219990
10Birkisson, Bjorn Holm 197932000-30


Reiknuđ mót

  • Skákţing Garđabćjar
  • Framsýnarmótiđ (1.-4. umferđ atskák - 5.-7. umferđ kappskák)
  • Skákţing Skagafjarđar
  • Atskákmót Akureyrar
  • Unglingameistaramót Íslands (1.-3. umferđ atskák - 4.-6. umferđ kappskák)
  • Bikarsyrpa TR #2
  • Hrađkvöld Hugins (hrađskák)
  • Hrađskákmót Hugins
  • Unglingameistaramót Hugins (atskák)
  • Ţrjú Elítumót Hugins (hrađskák)
  • Íslandsmót unglingasveita (atskák)

Heimslistinn

Magnus Carlsen (2840) er stigahćsti skákmađur heims. Hann er ţó nú ađeins 17 stigum hćrri en nćsti mađur Fabiano Caruana (2803). Vladmir Kramnik (2809) er ţriđji. Áskorandinn Sergey Karjakin (2785) er í 6.-7. sćti stigalistans međ 2785 skákstig. 

Topp 100 má nálgast hér.


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Ný alţjóđleg hrađskákstig

Ný alţjóđleg hrađskákstig komu út í gćr 1. nóvember. Hjörvar Steinn Grétarsson (2658) er langstigahćsti hrađskákmađur landsins. Tíu nýliđar eru á listanum. Stigahćstur ţeirra er Björgvin Víglundsson (2122). Guđmundur Kjartansson (115) hćkkar mest allra frá október-listanum.

Heildarlistann yfir ţá sem hafa alţjóđleg hrađskákstig má finna hér.

Topp 20

No.NameTitStigGmsDiff
1Gretarsson, Hjorvar SteinnGM26581829
2Hjartarson, JohannGM253800
3Stefansson, HannesGM25352339
4Thorfinnsson, BjornIM25161211
5Gunnarsson, Jon ViktorIM251024-13
6Kristjansson, StefanGM248300
7Gunnarsson, ArnarIM24762420
8Gretarsson, Helgi AssGM246524-64
9Olafsson, HelgiGM245418-48
10Kjartansson, GudmundurIM245324115
11Thorhallsson, ThrosturGM244712-84
12Thorfinnsson, BragiIM24272433
13Petursson, MargeirGM236600
14Johannesson, Ingvar ThorFM2360123
15Ulfarsson, Magnus OrnFM235224-7
16Asbjornsson, AsgeirFM23441240
17Arnason, Jon LGM234000
18Olafsson, FridrikGM233600
19Kjartansson, DavidFM232900
20Jensson, Einar HjaltiIM232100


Nýliđar

1Viglundsson, Bjorgvin 2122112122
2Kristjansson, Olafur 211492114
3Olafsson, Smari 195791957
4Bjorgvinsson, Andri Freyr 195591955
5Eiriksson, Sigurdur 192191921
6Isolfsson, Eggert 1853111853
7Johannesson, Haki 174691746
8Sigurdsson, Sveinbjorn 174091740
9Ulfsson, Olafur Evert 1513111513
10Arnarson, David 1486111486


Mestu hćkkanir

1Kjartansson, GudmundurIM245324115
2Mai, Alexander Oliver 15431175
3Thorsson, Pall 18671170
4Mai, Aron Thor 16421168
5Ragnarsson, DagurFM21591162
6Halldorsson, Halldor 22711261
7Karlsson, Mikael Johann 21271258
8Asbjornsson, AsgeirFM23441240
9Stefansson, HannesGM25352339
10Gudmundsson, Gunnar Erik 10931039


Reiknuđ hrađskákmót

  • Hrađskákkeppni talfélaga (undanúrslit og úrslit)
  • Atkvöld Hugins, 26. september (1.-3. umferđ)
  • Hrađskákmót TR
  • Hausthrađskákmót SA

 


Skrár tengdar ţessari bloggfćrslu:

Nćsta síđa »

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (24.5.): 468
  • Sl. sólarhring: 775
  • Sl. viku: 7312
  • Frá upphafi: 8196290

Annađ

  • Innlit í dag: 320
  • Innlit sl. viku: 4809
  • Gestir í dag: 236
  • IP-tölur í dag: 225

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband