Leita í fréttum mbl.is
Embla

Bloggfćrslur mánađarins, janúar 2008

Alţjóđlegt unglingamót Hellis hefst á föstudag

hellir-s.jpgTaflfélagiđ Hellir stendur fyrir alţjóđlegu unglingamóti dagana 1.-3. febrúar 2008.  Mótiđ fer fram í húsakynnum Skákskóla Íslands, Faxafeni 12.  29 keppendur eru skráđir til leiks og ţar 10 erlendir sem koma frá Danmörku, Svíţjóđ, Skotlandi og Ţýskalandi.  Mótiđ hefst kl. 10 á föstudagsmorgunin. 

Flestir af bestu íslensku skákmönnunum sem er fćddir 1991 eđa síđar taka ţátt  Rétt eins og erlendu skákmennirnir koma ţeir innlendu einnig víđa en auk fjölda Reykvíkinga, koma ţátttakendur m.a. frá Borgarnesi, Vestmannaeyjum, Akureyri og Kópavogi.    

Um er ađ rćđa stćrsta og sterkasta alţjóđlega skákmót sem fram fer hefur hérlendis fyrir unglinga en slík mót eru mikiđ tćkifćri fyrir unga íslenska skákmenn.  

Boll Thoroddsen, nýr formađur Íţrótta- og tómstundaráđs Reykjavíkur, setur mótiđ og leikur fyrsta leik ţess.  

Ađalstyrktarađili mótsins er Reykjavíkurborg en einnig styđja Kópavogsbćr og Skáksamband Íslands viđ mótshaldiđ.  

Á heimasíđu mótsins verđur hćgt ađ hćgt ađ fylgjast međ gangi mála en ţar verđur ađ finna pistla, skákir mótsins og myndir.   

Dagskrá:

  • Föstudagur 1/2: Umferđ 1: 10-15
  • Föstudagur 1/2: Umferđ 2: 17-22
  • Laugardagur 2/2: Umferđ 3: 10-15
  • Laugardagur 2/2: Umferđ 4: 17-22
  • Sunnudagur 3/2: Umferđ 5: 10-15
  • Sunnudagur 3/2: Umferđ 6: 17-22

Keppendalisti:

 

No.NameFEDRtgClub/City
1Thorgeirsson Sverrir ISL2120Haukar
2Hanninger Simon SWE2107 
3Wickstrom Lucas SWE2084 
4Akdag Dara DEN2083 
5Berchtenbreiter Maximilian GER2073 
6Seegert Kristian DEN2052 
7Asbjornsson Ingvar ISL2013Fjölnir
8Omarsson Dadi ISL1999TR
9Storgaard Morten DEN1999 
10Hansen Mads DEN1924 
11Ochsner Bjorn Moller DEN1920 
12Brynjarsson Helgi ISL1914Hellir
13Aperia Jakob SWE1830 
14Frigge Paul Joseph ISL1828Hellir
15Kristinsson Bjarni Jens ISL1822Hellir
16Fridgeirsson Dagur Andri ISL1798Fjölnir
17Magnusson Patrekur Maron ISL1785Hellir
18Brynjarsson Eirikur Orn ISL1686Hellir
19Mcclement Andrew SCO1685 
20Finnbogadottir Tinna Kristin ISL1658UMSB
21Johannsdottir Johanna Bjorg ISL1617Hellir
22Baldursson Gestur Vagn ISL1575SA
23Sverrisson Nokkvi ISL1555TV
24Gudmundsdottir Geirthrudur Anna ISL1520TR
25Eidsson Johann Oli ISL1505UMSB
26Karlsson Mikael Jóhann ISL1430SA
27Andrason Pall ISL1365Hellir
28Lee Guđmundur Kristinn ISL1365Hellir
29Kjartansson Dagur ISL1325Hellir

 


Skákţing Akureyrar hefst 3. febrúar

skakfelaglogo.jpgOpinn flokkur Skákţings Akureyrar 2008 hefst sunnudaginn 3. febrúar kl. 14.00. Tefldar verđa sjö umferđir eftir Monrad-kerfi og eru tímamörk 90 mínútur og + 30 sekúndur á hvern leik. Teflt verđur á sunnudögum og fimmtudagskvöldum.

Keppnisgjald fyrir 16 ára og eldri er kr. 2000,-  og er hagt ađ skrá sig á netfangiđ  skakfelag@gmail.com Teflt er í Íţróttahöllinni.  Mótinu lýkur sunnudaginn 24. febrúar.

Nú eru liđin sjötíu ár ađ fyrsta Skákţing Akureyrar fór fram 1938 en ţá varđ Jóhann Snorrason skákmeistari Akureyrar. Júlíus Bogason sem hefur hampađ titlinum oftast eđa alls nítján sinnum.


Keppendalisti Reykjavíkurskákmótsins

Reykjavík OpenÁ vefsíđu Reykjavíkurskákmótsins má nú finna keppendalista mótsins eins og hann lítur út núna.  59 skákmenn eru skráđir til leiks og ţar af eru 25 stórmeistarar.   Stigahćstir eru kínversku stórmeistararnir Wang Yue (2698) og Wang Hao (2665).   

Međal skráđra Íslendinga má nefna stórmeistaranna Hannes Hlífar Stefánsson (2564), Héđin Steingrímsson (2554) og Henrik Danielsen (2506) og alţjóđlegu meistaranna Stefán Kristjánsson (2476), Jón Viktor Gunnarsson (2429) og Braga Ţorfinnsson (2406).

Heimasíđa Reykjavíkurskákmótsins 


Helgi Ólafsson međ fjöltefli í Alţjóđahúsi

Helgi sesturHelgi Ólafsson, skólastjóri Skákskóla Íslands, tefldi 15 skákir, vann 14, en tapađi einni, fyrir dönskum skákmanni (sjá mynd).  Framvegis verđa mánudagskvöld.kl. 20-22, skákkvöld í Alţjóđahúsi, í samvinnu hússins og Skákskólans. Kennari og umsjónarmađur, á vegum skólans, verđur Omar Salama.

Nokkrar myndir frá fjölteflinu má finna í sérstöku myndaalbúmi. 

 


Kristófer Gautason Íslandsmeistari barna (uppfćrt)

Kristófer Gautason Íslandsmeistari barnaKristófer Gautason, Vestmannaeyjum, er Íslandsmeistari barna en mótiđ fór fram sl. laugardag. Í 2.-3. sćti urđu Dagur Ragnarsson og Theodór Örn Inisso Rocha, báđir úr Rimaskóla međ 7 vinninga.  Ţeir háđu aukakeppni um hvor fylgdi Kristófer á NM í skólaskák og ţar hafđi Dagur betur.  Hildur Berglind Jóhannsdóttir varđ Íslandsmeistari stúlkna 10 ára og yngri.   Góđur árangur Eyjamanna vekur athygli en ţrír sigurvegarar í alls sex aldursflokkum eru frá Vestmanneyjum og greinilegt ađ ţar er unniđ gott ćskulýđsstarf.

19 myndum hefur til viđbótar veriđ bćtt viđ á myndaalbúm mótsins en nú má finna ţar alls 52 myndir.  Auk ţess eru vćntanlegar af Eyjapeyjum en ţeir gátu ekki veriđ viđstaddir verđlaunaafhendinguna til ađ missa ekki af Herjólfi.   

HIldur Berglind Íslandsmeistari stúlkna

Verđlaunahafar mótsins eru sem hér segir:

Sigurvegarar árganga:

2002 Ingi Brjánsson (leikskóli) 4v.
2001 Hilmir Hrafnsson Borgarskóli 4,5 v.
2000 Ágúst Már Ţórđarson Vestmannaeyjum 5 v.
1999 Róbert Aron Eysteinsson TV 5,5 v.
1998 Mikael Máni Freysson Hallormsstađ 6 v.
1997 Kristófer Gautason TV 7,5 v.
 
Stúlkur:
1. Hildur Berglind Jóhannsdóttir Helli 5.5 v.
2. Tinna Ósk Rúnarsdóttir Hrafnagilsskóla 4,5 v. 30,5 stig.
3. Sóley Lind Pálsdóttir  TG 4,5 v 25,5 stig
4. Sonja María Friđriksdóttir Hjallaskóla 4,5 v. 22 stig.
 
Sigurvegarar:

1. Kristófer Gautason TV 7,5 vinningar Íslandsmeistari Barna.
2. Dagur Ragnarsson Fjölni 7 v. 34 stig.
3. Theodór Inissio Rocha Fjölni 7 v. 33,5 stig.
 
Dagur Ragnarsson vann Theodór 2-0 í einvígi um laust sćti á NM í skólaskák nú í febrúar.

Myndbandsbút frá mótinu má finna hér.

 

Lokastađan: 

 

RöđNafnÁrFélag/skóliVinn.
  1  Kristófer Gautason             1997TV                  7.5     
  2  Dagur Ragnarsson               1997Fjölnir             7       
  3  Theodór Örn Inisso Rocha       1997Rimaskóli           7       
  4  Jón Trausti Harđarson          1997Fjölnir             6.5     
  5  Patrekur Ţórsson               1997Fjölnir             6       
  6  Ársćll Ingi Guđjónsson         1997TV                  6       
  7  Mikael Máni Freysson           1998Hallormsstađaskóli  6       
  8  Sćţór Atli Harđarson           1998Ölduselsskóli       6       
  9  Óliver Aron Jóhannesson        1998Fjölnir             6       
 10  Pétur Pálmi Harđarsson         1998Breiđargerđisskóli  6       
 11  Tómas Kjartansson              1997TV                  6       
 12  Andri Freyr Björgvinsson       1997SA                  6       
 13  Róbert Aron Eysteinsson        1999TV                  5.5     
 14  Hildur Berglind Jóhannsdóttir  1999Salaskóli           5.5     
 15  Jóhannes Guđmundsson           1998Kársnesskóli        5.5     
 16  Kristófer Jóel Jóhannsson      1999Fjölnir             5       
 17  Ágúst Már Ţórđarson            2000TV                  5       
 18  Skúli Guđmundsson              1998Mýrarhúsaskóli      5       
 19  Hilmar Freyr Friđgeirsson      1999Seljaskóli          5       
 20  Fannar Már Jóhannsson          1998Lundaskóla          5       
 21  Andri Jökulsson                1997Rimaskóli           5       
 22  Aron Daníel Arnalds            2000Taflf. Bolungarvíkur5       
 23  Magni Marelsson                1998Haukar              5       
 24  Jörgen Freyr Ólafsson          1999TV                  5       
 25  Gunnar Eyjólfsson              1998Hrafnagilsskóli     5       
 26  Sigurđur A. Magnússon          1999TV                  5       
 27  Helgi Snćr Agnarsson           1999TG                  5       
 28  Davíđ Már Jóhannesson          1999TV                  5       
 29  Einar Björn Ţorgrímsson        1999Búđardal            5       
 30  Eyţór Dađi Kjartansson         2000TV                  5       
 31  Ţorsteinn Hálfdanarson        1997 Haukar              5       
 32  Ţórđur Y. Sigursveinsson       1999TV                  5       
 33  Tinna Ósk Rúnarsdóttir         2000Hrafnagilsskóli     4.5     
 34  Jóhann Hannesson               1997Haukar              4.5     
 35  Gauti Páll Jónsson             1999Grandaskóli         4.5     
 36  Bjarki Rúnar Sverrisson        1999TG                  4.5     
 37  Hilmir Hrafnsson               2001Borgarskóli         4.5     
 38  Sóley Lind Pálsdóttir          1999TG                  4.5     
 39  Sonja María Friđriksdóttir     1998Hjallaskóli         4.5     
 40  Gabríel Orri Duret             1998Haukar              4       
 41  Guđlaugur Guđmundsson          2000TV                  4       
 42  Gylfi Ţorsteinn Gunnlaugsson   1997Austurbćjarskóli    4       
 43  Daníel Már Sigmarsson          2000TV                  4       
 44  Ágúst Pálmason Morthens        1998                     4       
 45  Hafţór Andri Helgason          1997Rimaskóli           4       
 46  Birgir Steinn Jónsson          1999Hofstađaskóli       4       
 47  Jóhann Arnar Finnsson          2000                     4       
 48  Daníel Guđmundsson             2000TV                  4       
 49  Tara Sóley Davíđsdóttir        1998Hjallaskóli         4       
 50  Róbert Leó Jónsson             1999Hjallaskóla         4       
 51  Daníel Bjarki Stefánsson       2000Fjölnir             4       
 52  Flóki Larsen                   1998Kópavogsskóli       4       
 53  Ingi Brjánsson                 2002Austurbćjarskóli    4       
 54  Atli Geir Halldórsson          1999Austurbćjarskóli    4       
 55  Margrét Rún Sverrisdóttir      1997Hólabrekkuskóli     4       
 56  Kjartan Bjarmi Árnason         1998Kópavogsskóli       4       
 57  Kristófer Lúđvíksson           1997TG                  4       
 58  Diljá Guđmundsdóttir           1998Lágafellsskóli      3.5     
 59  Ásgeir Lúđvíksson              1999TG                  3.5     
 60  Ísidór Bjarnason               1998Vesturbćjarskóla    3.5     
 61  Ţorvar Harđarson               1997Austurbćjarskóli    3.5     
 62  Léon Daram                     1998Vesturbćjarskóli    3.5     
 63  Ástrós Lind Guđbjörnsdóttir    1998Hjallaskóli         3.5     
 64  Arna Ţyrí Ólafsdóttir          1997TV                  3.5     
 65  Máni Sverrisson                2002TV                  3.5     
 66  Ásgeir Beinteinn Árnason       1999Vesturbćjarskóli    3.5     
 67  Elín María Árnadóttir          1997Vesturbćjarsskóli   3       
 68  Eyrún Margrét Eiđsdóttir       1999UMSB                3       
 69  Hafsteinn Ari Ágústsson        2000Laugarnesskóli      3       
 70  Ríkharđur Snćbjörnsson         1999Austurbćjarskóli    3       
 71  Anton Breki Viktorsson         2000TV                  3       
 72  Nökkvi Dan Elliđason           1997TV                  3       
 73  Aldís Birta Gautadóttir        1998Hjallaskóli         3       
 74  Bjarki Andrésson               1999                     3       
 75  Kári Georgsson                 2000TG                  3       
 76  Askur Jóhannsson               1999Vesturbćjarskóla    3       
 77  Salka Ţóra Svanhvítardótt      1998Austurbćjarskóli    3       
 78  Magnús Már Pálsson             1998Salaskóli           3       
 79  Bjarmi Valentino Del Negro     1999Vesturbćjarskóla    3       
     Tómas Sturluson                1998Austurbćjarskóli    3       
 81  Guđmundur Kári Ţorgrímsson     1999Búđardal            3       
 82  Harpa Ingólfsdóttir            1997Hólabrekkuskóli     3       
 83  Bjarni Dagur Kárason           1999Mýrarhúsaskóli      2.5     
 84  Hákon Gunnarsson               1999Fossvogsskóli       2.5     
 85  Sigríđur Sigurrósardóttir      1998Rimaskóli           2.5     
 86  Víđir Davíđ Krogsgaard         1998Árbćjarskóli        2.5     
 87  Kristján Atli Adolfsson        1997Langholtsskóli      2.5     
 88  Bjarki Freyr Valgarđsson       2000TV                  2       
 89  Jakob Petersen                 1999Árbćjarskóli        2       
 90  Alma Maureen Vinson            1998Hjallaskóli         2       
 91  Rakel Rós Halldórsdóttir       1999Rimaskóli           2       
 92  Sigrún Júlía Ólafsdóttir       2001                     2       
 93  Askur Hugi Hallgrímsson        2000Laugarnesskóli      2       
 94  Kári Ţór Birgisson             1998Víđistađaskóli      2       
 95  Karlotta Brynja Baldvinsdóttir 1999Lágafellsskóli      2       
 96  Ólafur Björn Sverrisson        1999Fossvogsskóli       1.5     
 97  Signý Ósk Sigurđardóttir       2000Salaskóli           1.5     
 98  Eyrún Ósk Hjartardóttir        1998Árbćjarskóli        1       
 99  Petra Colic                    2001Hjallaskóli         0       
 100 Nikola Colic                   1999Hjallaskóli         0       

 


Fjöltefli í kvöld í Alţjóđahúsi

Viltu lćra ađ tefla eđa vantar ţig einhvern til ađ tefla viđ? Komdu ţá á Café Cultura í Alţjóđahúsi á mánudagskvöldum kl. 20.  Skákkvöldin eru haldin á vegum Skákskóla Íslands í samstarfi viđ Alţjóđahús. Taflkennsla er frá kl. 20 til 20:30 og síđan er teflt til kl. 22. Allir velkomnir, ţátttaka ókeypis. 

Skákkvöldin hefjast mánudagskvöldiđ 28. janúar međ fjöltefli viđ Helga Ólafsson, skólastjóra og stórmeistara.

Ţátttakendur eru vinsamlega beđnir ađ hafa međ sér töfl.

Tilkynniđ ţátttöku í fjöltefliđ í helga@ahus.is fyrir kl. 12 á mánudag.


Carlsen og Aronian sigurvegarar Corus-mótsins

Magnus Carlsen ađ tafli í Wijk aan ZeeNorski undradrengurinn Magnus Carlsen (2733) og Armeninn Levon Aronian (2739) urđu efstir og jafnir á Corus-mótinu sem er rétt nýlokiđ.  Báđir gerđu ţeir jafntefli í lokaumferđinni.  Ţađ gerđu einnig stigahćstu skákmenn heims Anand og Kramnik.  Radjabov (2735) og heimsmeistarinn Anand (2799) urđu í 3.-4. sćti.  Slök frammistađa Kramiks og sérstaklega Topalovs vekur óneitanlega athygli.Kramnik-Anand

Úrslit 13. umferđar:


V. Ivanchuk - L. van Wely˝-˝
J. Polgar - L. Aronian˝-˝
V. Topalov - M. Adams˝-˝

B. Gelfand - P. Eljanov1-0
P. Leko - S. Mamedyarov1-0
M. Carlsen - T. Radjabov˝-˝
V. Anand - V. Kramnik˝-˝


Lokastađan:

1.L. Aronian
M. Carlsen
8
3.T. Radjabov
V. Anand
5.V. Ivanchuk
P. Leko
7
7.V. Kramnik
M. Adams
9.S. Mamedyarov
J. Polgar
V. Topalov
6
12.P. Eljanov
B. Gelfand
L. van Wely
5


Slóvakinn Sergei Movsesian (2677) var öruggur í b-flokki en hann hlaut 9,5 vinning.  Í 2.-3. sćti međ 8,5 vinning urđu Frakkinn Etianne Bacrot (2700) og Englendingurinn Nigel Short (2645).

Í c-flokki vann Ítalinn Fabiano Caruana (2598) öruggan sigur en hann hlaut 10 vinninga og var tveimur vinningum fyrir ofan nćsta mann. 

Corus-mótiđ er án efa sterkasta skákmót ársins en međal keppenda voru 10 af 13 sterkustu skákmönnum heims og eru međalstig 2742 skákstig.  B-flokkurinn var einnig mjög sterkur en ţar eru međalstig 2618 skákstig. 

Davíđ hrađskákmeistari Reykjavíkur

Davíđ KjartanssonDavíđ Kjartansson varđ í dag hrađskákmeistari Reykjavíkur og er ţví bćđi skák- og hrađskákmeistari höfuđborgarinnar.   Meiri stöđugleiki í skáklífi höfuđborgarinnar en pólitíkinni!   Davíđ fékk 14 vinninga 14 mögulegum.  Henrik Danielsen varđ annar međ 11 vinninga og Guđmundur Kjartansson, Sverrir Ţorgeirsson og Ögmundur Kristinsson urđu í 3.-5. sćti međ 9 vinninga.

 


Lokastađan:

RöđNafnStigVinn
    
  1  Davíđ Kjartansson                      228514    
  2  Henrik Danielsen                       248511    
 3-5 Guđmundur Kjartansson                  23509     
     Sverrir Ţorgeirsson                    21459     
     Ögmundur Kristinsson                   20409     
 6-9 Stefán Bergsson                        20208     
     Torfi Leósson                          20808     
     Dađi Ómarsson                          20308     
     Gunnar Freyr Rúnarsson                 20058     
 10  Helgi Brynjarsson                      19107.5   
11-16Jóhann Ingvasson                       21507     
     Kristján Örn Elíasson                  18657     
     Jorge Fonseca                          20707     
     Páll Andrason                          13657     
     Hallgerđur Ţorsteinsdóttir             18007     
     Jóhanna B Jóhannsdóttir                15357     
17-18Páll Sigurđsson                        18306.5   
     Eiríkur Örn Brynjarsson                13656.5   
 19  Tinna Kristín Finnbogadóttir           15406     
 20  Elsa María Kristínardóttir             15055     
 21  Sveinn Gauti Einarsson                 12854.5   
 22  Pétur Jóhannesson                      10904     
 23  Sóley Lind Pálsdóttir                       2     

Dagur og Stefán urđu efstir í sínum flokkum (uppfćrt)

Stefán einbeittur í byrjun skákarDagur Arngrímsson og Stefán Kristjánsson urđu efstir í sínum flokkum á skákhátíđinni í Marianske Lazne í Tékklandi sem lauk í dag.  Báđir hćkka ţeir á stigum og nálgast óđfluga tilskilin stigafjölda til ađ verđa útnefndir stórmeistari (Stefán) og alţjóđlegur meistari (Dagur).  Ţeir halda nú til Búdapest ţar sem ţeir tefla á First Saturday-mótinu.   Stefáni vantar 16 stig en Degi 13 stig.   Vonandi klára ţeir titlana í Ungverjalandi.

Í lokaumferđinni gerđu allir íslensku skákmennirnir jafntefli nema Bragi Ţorfinnsson tapađi.

Dagur hlaut 8,5 vinning, Stefán 7 vinninga, Björn 6 vinninga, Róbert 5,5 vinning og Bragi 5 vinninga.

Dagur hćkkar um 28 stig, Stefán um 8 stig, Björn lćkkar um 1 stig og Bragi og Róbert lćkka um 5 stig hvor.

Stefán og Bragi tefldu í SM-flokkum en hinir tefldu í AM-flokki.    

Heimasíđa mótsins 


Hrađskákmót Reykjavíkur fer fram í dag

TRHrađskákmót Reykjavíkur fer fram nćstkomandi sunnudag og hefst kl. 14:00.  Tefldar eru 2x7 umferđir međ fimm mínútna umhugsunartíma. Verđlaunaafhending fyrir hrađskákmótiđ og sjálft Skákţingiđ ađ móti loknu.


Nćsta síđa »

Síðan

Skák.is
Skák.is

Skák.is, skákfréttavefur Íslands. Gunnar Björnsson er ritsjóri vefsins.

 

RSS-straumar

Erlendar vefsíður

Helstu erlendu fréttasíđurnar

Chessdom

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Chess24

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

FIDE

  • Augnablik... Augnablik - sćki gögn...

Heimsóknir

Flettingar

  • Í dag (25.4.): 1887
  • Sl. sólarhring: 2168
  • Sl. viku: 15285
  • Frá upphafi: 8161299

Annađ

  • Innlit í dag: 1147
  • Innlit sl. viku: 9103
  • Gestir í dag: 756
  • IP-tölur í dag: 655

Uppfćrt á 3 mín. fresti.
Skýringar

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband